Tại hiện trường, lực lượng chức năng đang điều tra làm rõ nguyên nhân
Nạn nhân là anh Nguyễn Văn Tài (31 tuổi, ngụ xã Thanh Hòa, huyện Bù Đốp). Trước đó, anh Tài được gia đình trình báo và tìm kiếm sau gần 2 ngày mất tích. Đến trưa 3-6, anh Tài được phát hiện tử vong tại ao của một người dân địa phương, ở ấp Tân Nhân, xã Tân Tiến, huyện Bù Đốp, cách nhà nạn nhân khoảng 600m. Tại hiện trường, nạn nhân được xác định tử vong trong tư thế nằm dưới ao nước rộng hơn 30m2, trong lô cao su, phía sau nhà.
Nguyên nhân vụ việc đang được cơ quan chức năng điều tra, làm rõ.