Người dân huyện Phú Riềng được khám sàng lọc và phẫu thuật mắt miễn phí
200 người thuộc hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn, người cao tuổi, người có bệnh lý về mắt... đã được các y, bác sĩ kiểm tra thị lực về mắt, sử dụng máy đo để kiểm tra bệnh lý và tư vấn cụ thể cho từng người. Sau khi khám sàng lọc, các trường hợp cần can thiệp sẽ được cấp phiếu chỉ định phẫu thuật vào ngày 27-5, tại Bệnh viện Giao thông vận tải, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh. Tất cả chi phí đều được miễn phí 100%.