Đoàn đã trao 160 phần quà cho các đối tượng tại Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh, mỗi phần quà trị giá 500 ngàn đồng. Đây là hoạt động trong chương trình công tác an sinh xã hội của Hội đồng giám sát xổ số tỉnh thực hiện nhằm chăm lo cho các hoàn cảnh khó khăn, neo đơn.
Hiện nay, Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh có 34 cán bộ, nhân viên trực tiếp quản lý và nuôi dưỡng, chăm sóc 70 đối tượng. Trong đó có 15 trẻ đều trong độ tuổi đến trường. Phó Giám đốc Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh Nguyễn Viết Xuân cho biết: Trước, trong và sau tết, trung tâm đã được các tổ chức, doanh nghiệp và mạnh thường quân đến thăm, tặng quà cho các đối tượng bảo trợ xã hội. Ban lãnh đạo cùng toàn thể cán bộ, viên chức trung tâm và đặc biệt là đối tượng bảo trợ xã hội cảm ơn tất cả các tổ chức, cá nhân đã đồng hành và chia sẻ với các đối tượng tại trung tâm có cái tết vui tươi và đầm ấm.
Chủ tịch Công ty TNHH MTV Xổ số kiến thiết và Dịch vụ tổng hợp Bình Phước Nguyễn Thị Thanh Thủy và đoàn cùng lãnh đạo Trung tâm bảo trợ xã hội tỉnh trao quà cho các đối tượng sinh sống tại trung tâm