Đại tá Lại Văn Tuấn, Phó Chủ nhiệm Chính trị Binh đoàn 16 cùng Chỉ huy Trung đoàn 726 tặng quà cho các cháu
Ủy viên thường trực Ủy ban Dân số, gia đình và trẻ em Binh đoàn 16 tặng quà cho các cháu
Đoàn đã trao 23 suất quà cho 23 cháu mắc bệnh hiểm nghèo, khuyết tật, tim bẩm sinh, chất độc da cam điều trị dài ngày và các cháu có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn bằng tiền mặt, trị giá 500 ngàn đồng/suất. Đoàn cũng đến các gia đình thăm, gặp gỡ các cháu mắc bệnh nặng, không đi lại được, qua đó động viên các gia đình cố gắng vươn lên để nuôi dưỡng và chăm sóc các cháu thật tốt.
Đoàn công tác thăm, tặng quà cháu Hoàng Công Danh tại đội sản xuất 4, Trung đoàn 726
Đoàn công tác thăm, tặng quà cháu Lương Văn Hậu tại đội sản xuất 5, Trung đoàn 726
Trong thời gian tới, đoàn công tác tiếp tục trao tặng 24 suất cho các cháu mắc bệnh hiểm nghèo, trẻ khuyết tật của các cơ quan, đơn vị trong toàn binh đoàn với tổng 47 cháu, trị giá quà tặng 23,5 triệu đồng.