Đoàn ghi lại hình ảnh thăm Căn cứ Tà Thiết
Đoàn tham quan khu tưởng niệm
Đoàn đã tham quan khu tưởng niệm và dâng hương tưởng nhớ Chủ tịch Hồ Chí Minh, anh linh các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì nền độc lập dân tộc tại đền tưởng niệm. Đoàn cũng đến thăm nơi ở và làm việc của các đồng chí lãnh đạo Bộ Chỉ huy Miền, như: Hội trường nơi thành lập Bộ Chỉ huy chiến dịch Hồ Chí Minh; nhà Thiếu tướng Nguyễn Thị Định, Phó Tư lệnh Quân giải phóng miền Nam Việt Nam; nhà Thượng tướng Trần Văn Trà, Tư lệnh quân giải phóng miền Nam Việt Nam... Đoàn cũng đã đến tham quan di tích lịch sử Nhà giao tế Lộc Ninh.
Đoàn thăm nơi ở, làm việc của các đồng chí lãnh đạo Bộ Chỉ huy Miền trong căn cứ Tà Thiết
Đoàn tham quan di tích lịch sử Nhà giao tế Lộc Ninh
Chuyến tham quan giúp đoàn công tác hiểu thêm về ý nghĩa, giá trị lịch sử của Căn cứ Tà Thiết trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước và văn hóa, lịch sử của con người, vùng đất Bình Phước.