Tham gia ngày hội, các cháu được trải nghiệm các hoạt động: bé là vận động viên điền kinh, bé tập làm ca sĩ và tuyên dương những cháu có thành tích học tập xuất sắc trong năm học 2023-2024.
Các vận động viên nhí tham gia phần thi bé là vận động viên điền kinh
Những tiết mục biểu diễn của các cháu trong hoạt động bé tập làm ca sĩ
Đến với ngày hội, các cháu được trải nghiệm, tự tin thể hiện năng khiếu của bản thân về ca hát trong phim trường của BPTV. Đây là hoạt động được các cháu chờ đón nhất vì có những cháu lần đầu tiên được tham quan phim trường, được ngồi vào chiếc ghế của các cô chú phát thanh viên, được trình diễn trên sân khấu chuyên nghiệp mà các cháu chỉ thấy trên ti vi.
Các gia đình cùng chạy và cùng nhận giải
Phần thi bé là vận động viên điền kinh hướng đến sự gắn kết trong gia đình khi các bé được chạy cùng mẹ. Hoạt động này nhằm khích lệ các gia đình hãy tham gia rèn luyện sức khỏe, đặc biệt là môn chạy bộ để hướng tới giải chạy Bình Phước Marathon - Trường Tươi Group lần thứ II, năm 2024 sẽ tổ chức vào tháng 11 tới.
Phần thưởng cho các cháu tham gia hoạt động ngày hội của thiếu nhi
Tuyên dương những học sinh xuất sắc năm học 2023-2024
Ngày hội của thiếu nhi do Công đoàn và Chi đoàn BPTV phối hợp tổ chức nhằm tạo sân chơi sôi nổi, hào hứng và hấp dẫn, giúp các bé tự tin phát triển kỹ năng trong hành trình ươm mầm tài năng nhí.